TREE FOR HOPE

Kusaidia watu kujisaidia katika Kivu Kusini, Kongo

Msaada kwa urahisi na mbegu, kuku au mbuzi Tunasaidia watu kujisaidia.

Washiriki wa mradi wanapokea mkopo wa mbegu, kuku au mbuzi. Kwa hili, wanaweza kulima kwa miaka miwili na kujijengea msingi, kwa mfano kwa biashara. Wengi wa washiriki wetu wa mradi ni wahasiriwa wa ghasia za vita, lakini pia tunasaidia watu binafsi na familia ambazo zinahitaji sana. Mradi unalenga kuwaunga mkono kwa haraka, kwa uhakika na kwa uendelevu – tunataka kuwapa mtazamo wa kupata riziki yao. Kwa kufanya hivyo, washiriki wetu wa mradi pia huendeleza mradi wenyewe: Wanatoa sehemu ya kile wanachopata katika miaka miwili nyuma kwenye mradi ili washiriki wengine wanufaike nao.

Mifano nne zinazoboresha maisha ya watu binafsi Jiunge!

Unaweza kutusaidia kwa urahisi kuwapa watu katika Kivu Kusini mtazamo: Nunua mbegu, kuku, bata au mbuzi. Kila mtindo husaidia kufikia malengo matatu: Kwanza – Maisha ya watu binafsi yanaboreshwa. Pili – Washiriki wa mradi wetu wanahimizwa kujitegemea na kuwajibika katika mradi. Tatu – Washiriki wa mradi wetu huchukua jukumu muhimu kwa mshiriki anayefuata katika mradi, ili wawe na motisha ya kufanya vizuri. Kwa mchango wako unawezesha zaidi ya mtu mmoja kuanza tena.

5 KG ya mbegu
15,00 €
Kuku mbili na jogoo
45,00 €
Bata wawili na bata
60,00 €
Mbuzi
75,00 €
Mfano wa hadithi

Mwanzoni, mshiriki mmoja anapokea jogoo na kuku wawili. Sasa ana chaguo la kuuza mayai au kufuga kuku wachanga na kuwauza. Baada ya mwaka mmoja, lazima arudishe kuku mchanga kutoka kwa vifaranga wake au kuku aliyepata mwanzoni. Baada ya mwaka mwingine, kuku wa pili na jogoo pia watarudishwa. Wanyama waliorudishwa watapewa mshiriki mpya na shirika letu. Anaruhusiwa kufuga wanyama wote waliofugwa na anaweza kuendelea na kilimo pamoja nao.
Kwa njia hii, washiriki wana miaka miwili ya riziki na maendeleo ya shughuli hii ya kilimo, ambayo ni msingi wa uchumi mpya.

Auf diese Weise haben die Teilnehmer zwei Jahre lang die Möglichkeit, ihren Lebensunterhalt und die Entwicklung dieser landwirtschaftlichen Tätigkeit zu sichern, die dann die Grundlage für neue wirtschaftliche Aktivitäten bildet.

Bwana Eugene, aliyenusurika katika mauaji ya Kasika, anaripoti

Bwana Eugene, aliyenusurika katika mauaji ya Kasika, anaripoti

Kutoka mwanzo mpya na kuishi na kiwewe

12 | 2021

Pichani anaonekana EUGENE MUZENGWA (57) akipokea mbuzi kutoka kwa Hansen Kaseke (kushoto pichani). EUGENE MUZENGWA alikuwa na mke na watoto sita. Yeye ni mmoja wa watu wachache walionusurika katika mauaji ya Kasika mnamo Agosti 24, 1998. Wakati huo alikuwa akijificha kutoka kwa washambuliaji kwenye choo. Alipothubutu kwenda nyumbani kwake baada ya shambulio hilo, picha ya kutisha ilijidhihirisha kwake: wafu walikuwa wamelala kila mahali, kila kitu kilikuwa kimejaa damu. Akumbuka hivi: “Nilipokuja nyumbani kwangu, nililazimika kuvumilia ono baya zaidi: mke wangu alikuwa amelala amekufa, watoto wangu karibu nao, koo zao zikiwa zimekatwa au kuchomwa kwa visu na mapanga. Damu kila mahali. Nilizimia na kuzimia. Jirani ambaye pia alikuwa ameokoka alikuja kunisaidia. Alisema ilibidi tuondoke hapa haraka kwa sababu waasi watakuwa wanarudi. Nilisikia maneno yake na kutaka kujibu, lakini sikuweza kuongea. Nilinyamaza kimya kabisa. Bado nateseka na jinamizi ambalo picha za siku hiyo zinanitesa. Hatimaye tukapata hifadhi Kigogo. Huko pia, magenge ya Mei-May na wanamgambo wa FDLR walipamba moto. Niliogopa sana.

Sitasahau kamwe kilichotokea wakati huo. Niliowa tena mnamo 2003. Nimeanza tena. Nimeanzisha familia ya pili na ninajaribu kukubaliana na hatima yangu. Asante Tree for Hope and Life kwa msaada wako ”.

 

Kuhusu kujenga maisha mapya

Kuhusu kujenga maisha mapya

Hadithi ya Madame Gerthe na familia yake

12 | 2021

GERTHE NAKALALA ana umri wa miaka 35 na anaishi Kigogo, takriban kilomita 120 kaskazini mashariki mwa Kamituga. Mumewe alikufa wakati wa vita vya 1996-2005 alipokuwa akiwinda katika misitu inayozunguka ili kutunza familia yake na watoto sita. Aliuawa na waasi. Mjane huyo aliona ni vigumu kuwatunza watoto wake peke yake. Hivyo aliamua kuwatoa watoto wakubwa shuleni ili waweze kusaidia katika kutunza familia. Watoto wadogo hivi karibuni walionyesha dalili za utapiamlo Familia hiyo ilifukuzwa mara kadhaa kutokana na mashambulizi ya mara kwa mara ya waasi.

Leo anaishi mbali na nyumbani. Hana ndugu wala marafiki pale wa kumuunga mkono. Huko Kigogo alipata habari za shirika letu. Tulimpa kuku wawili na jogoo wa kuzaliana. Alikubali kwa furaha msaada huo na alijitolea kwa bidii. Alifurahi sana kwa msaada wa saruji. Mwanzoni aliuza mayai, lakini sasa anamiliki bata mzinga, bata na kuku wanaotaga mayai na ana baadhi ya kuuza kwenye soko la ndani. Watoto wako wamerudi shuleni. Dalili za utapiamlo zimetoweka kwani sasa anaweza kusaidia familia yake vizuri sana.

Jinsi askari watoto walivyokuwa wauza mayai

Maisha mapya kisha vikudi vya silaa

Mama hujenga maisha mapya na kuwarudishia wanawe

06 | 2018

BISUNGWA LUTONDE ana umri wa miaka 56 na ni mjane. Mumewe aliuawa mwaka wa 1997 wakati vita vilipopamba moto katika nchi yao. Kijiji chake kilivamiwa mara kadhaa na waasi wa Kihutu, wanamgambo wa Rwanda FDLR na magenge ya Mai-Mai, ambao walipora kila kitu na kuchoma nyumba hizo. Alipoteza kila kitu alichokuwa nacho. Baada ya kifo cha mume wake, aliishi maisha magumu ili kujiruzuku yeye na watoto wake saba. Kwa kila kufukuzwa mpya alipoteza matumaini zaidi. Familia iliishi katika hali ngumu. Wanawe wawili hatimaye waliandikishwa kama wanajeshi watoto na wanamgambo. Waliwekwa chambo kulilipiza kisasi kifo cha baba yao. Watoto wengine, wote wasichana, walibaki na mama yao. Hakuna hata mmoja wao aliyeweza kwenda shule.

Katika redio ya eneo hilo alisikia ripoti kuhusu shirika letu na programu yetu ya kuunga mkono kesi ngumu sana. Alijitambulisha kwetu na tukampa kuku wawili na jogoo wa kuzaliana. Tangu wakati huo pia amekuwa akifuga kuku kwa mafanikio na kujikimu kimaisha. Wavulana wako wawili wameondoka kwenye kundi la waasi na kwa sasa wanafunzwa kuwa seremala. Katika wakati wao wa bure, wanasaidia katika ufugaji na uuzaji wa mayai na kuku wachanga. Leo familia ina zaidi ya kuku ishirini na inaishi kwa kuuza mayai. Anarudia tena na tena jinsi anashukuru kwamba TreeforHope imemsaidia.

Mapigano ya matope – au: „Njiani kuelekea Kamituga“

Barabara inakuwa haipitiki

Ugumu wa kupita babarani na pikipiki pia na gari

12 | 2021

Jinsi miundombinu ilivyo muhimu kwa maendeleo na ustawi wa mkoa inakuwa wazi tena wakati wa kuangalia barabara ya Kamituga. Grit alipokuwa kwenye tovuti na Huduma ya Maendeleo ya Johanniter miaka mingi iliyopita, barabara ya kwenda Kamituga ilikuwa haipitiki na ilibidi waje kwa ndege wakati huo. Tulipokuwa huko na Cap Anamur miaka 10 iliyopita, barabara ilikuwa nzuri kiasi. Sababu ya hii ilikuwa mikataba ya uchimbaji madini na makampuni ya Kichina ambayo yalikuwa yakichimba maliasili katika eneo hilo na yalitegemea mtandao wa barabara unaofanya kazi kwa ajili ya vifaa vyao. Baada ya kuondoka kwao, maumbile polepole hurudisha barabara ambayo imeporwa kutoka kwayo. Huteseka hasa wakati wa mvua, kwani mvua kubwa na ya kila siku hulainisha ardhi kiasi kwamba haiwezekani kusonga mbele. Watu wa eneo hilo wanategemea kuunganishwa kwa miji mikubwa, kama vile eneo la Bukavu, karibu kilomita 200, kujitunza, kushughulika na mamlaka au kutembelea familia. Kwa kuongeza: mbaya zaidi uhusiano wa barabara, bei ya juu katika Kamituga na eneo la jirani – sheria ya usambazaji na mahitaji pia inatumika hapa. Kutembelea washiriki wa mradi imekuwa changamoto kubwa kwa Hansen. Pikipiki yetu inateseka sana kutokana na hali ngumu. Lakini hatutaacha! Inabidi iendelee. Kama Albert Camus alivyoiweka kwa uzuri sana: „Il faut imaginer Sisyphe heureux“ – „Lazima tumfikirie Sisyphus kama mtu mwenye furaha.“ Kwa sababu basi hatuko katika huruma ya hali mbaya hata …

 

Kuhitimu na Shule la msingi

Wanafunzi wetu wa shule za msingi walipokea vyeti vyao

Wanafunzi wetu wa shule za msingi walipokea vyeti vyao

12 | 2021

Katika miaka mitatu iliyopita, kwa msaada wa kifedha wa marafiki na wafadhili wetu wa Ujerumani, tumewezesha yatima 25 kuhudhuria shule: wasichana 11 na wavulana 14 kutoka shule za msingi na sekondari. Kati ya hao, watoto 14 wa shule ya msingi walifanikiwa kuhitimu elimu ya msingi na kutunukiwa vyeti vyao vya elimu ya msingi. Watoto wanne wa shule ya sekondari wanafanya maendeleo mazuri. Kwa bahati mbaya, janga la Covid-19 limeleta shughuli zote kusimama hadi sasa. Tunatumaini sana kwamba tunaweza kuanza tena hivi karibuni!

 

Kofia haingii kwenye begi (ya plastiki) nasi!

Watoto wetu wa shule wamejitolea kwa mazingira yao

Watoto wetu wa shule wamejitolea kwa mazingira yao

12 | 2021

Hansen amekerwa kwa muda mrefu kuwa mifuko ya plastiki iliyotumika imetanda kila mahali. Kwa kuwa yeye ni mvulana mbunifu, alinyakua fursa hiyo kutoka kwa mkono wake: Alianza mradi katika darasa la shule ambao unakabiliana na shida na wakati huo huo kuwahamasisha watoto juu ya suala la ulinzi wa mazingira. Watoto hao, ambao elimu yao inasaidiwa na TreeForLife, wanapata sehemu ya karo zao za shule kwa kutengeneza mifuko ya karatasi ambayo huuzwa kwa wafanyabiashara wa ndani. Wanauza bidhaa zao huko tena. Na watoto wanafurahi kufanya kazi za mikono! Kwa kweli, mradi huo labda ni tone maarufu la bahari – lakini hata safari ndefu zaidi huanza, kama inavyojulikana, kwa hatua ya kwanza! Kwa bahati mbaya, kwa sasa kuna ukosefu wa rasilimali za kifedha ili kuendeleza mradi huu. Vifaa kama karatasi, gundi na kamba ya kifurushi vinapaswa kununuliwa. Lakini uwachwa tena haraka wakati pesa hakuna tena.

Madhara nyuma:

Nchini Kongo, ulinzi wa mazingira ulidhibitiwa na sheria na matumizi ya mifuko ya plastiki yalipigwa marufuku, lakini utekelezaji haufuatiliwi na njia mbadala hazipo. Wakongo hutumia mifuko ya plastiki kwa usafirishaji wa kila siku wa ununuzi wao na bidhaa zingine, ambazo hutupwa baada ya matumizi na kusambazwa pande zote na upepo. Ili kuwa sawa, inabidi kusemwa kuwa eneo la Kivu Kusini limekuwa eneo la vita na mgogoro kwa zaidi ya miaka 25. Idadi ya watu inakabiliwa na uporaji wa vikundi vya waasi na miundo ya serikali haipo kabisa. Mara nyingi watu kwenye tovuti wanahusika na maisha ya kila siku, na ulinzi wa mazingira sio kipaumbele cha juu. Kwa kuongezea, hakuna sehemu za utupaji taka au mahali pa kukusanya ambapo unaweza kuondoa takataka zako, kama huko Ujerumani. Takataka za plastiki mara nyingi hutupwa kwenye mito na hivyo tatizo mito kujaa na mafuriko yenyewe huenea ndani ya miji na kuleta mazara makubwa.

 

 

Wakati kuna tamaa, hakuna kisichowezekana

Madeleine Kasiba, msichana mlemavu lakini mwenye malengo ya elimu

Unataka kujua hadithi yangu? Nifuate kwa karibu.

Mimi ni Madeleine Kasiba, msichana niliyezaliwa katika familia ya watoto kadhaa ambapo mimi ni wa 3 katika familia hiyo. Nilizaliwa nikiwa na udhaifu kwenye kiuno, ambao ulinipa ulemavu huu ambao ninaniumiza ùoyoni lakini nime kubali jinsi nilivyo.

Hansen avec Madelaine le jour de lan distribution de kit scolaire

Kwa bahati mbaya katika familia, ikiwa wewe ni mlemavu, wanafamilia huwa wanakuacha kwa sababu wewe ni mzito kidogo kwa sababu ya kukosa kutembea mwenyewe. Kwa hili, kuna unyanyapaa wa mtu mwenye ulemavu, ubaguzi katika masomo na wakati mwingine kuachwa kabisa.

Katika kesi yangu, familia inanijali, lakini sio kama watoto wengine wa kawaida. Huwa nakaa nyumbani kuchunga nyumba na watoto ambao wamenifuata. Baadhi ya wanafamilia hawakutaka niende shule. Lakini nilitaka kwenda shule kama watoto wengine wa kimo changu na Mama yangu alisisitiza kila mara nisome. Hivi ndivyo nilivyoandikishwa katika shule ya karibu yetu, pale EP MASANGANO, na mkuu wa shule alinipenda sana. Pamoja na suala la malipo ambayo wazazi wetu wanalipia katika masomo ya watoto wao, wakati fulani kulikuwa na ugumu wa kutulipa karo na walitaka kuniacha nyumbani kwa kuhofia kushindwa kunilipia masomo. Katika kiwango cha darasa la 4 kulitokea Bwana Hansen Kaseke ambaye ni meneja wa Tree for Hope and Life, ambaye alikuwa ametulipia vifaa vya shule na karo kwa watoto 25 ambao walikuwa hawana matumaini ya kuendelea. Nilipoanza kusoma bila kufukuzwa shule, nilifufua azma ya kusoma katika ngazi ya shule ya upili. Nilimaliza shule ya msingi bila kulipa hata senti. Leo nipo Sekondari darasa la 7. Ninaamini nitaendelea kwa kiwango cha fursa na msaada ninaopokea. Siku moja nitakuwa mkunga au mwanasayansi wa kompyuta ili kuwasaidia wengine kama mimi kuwa muhimu katika jamii. Shukrani zangu kwa marafiki na wafadhili wa ndani na wale kutoka Ujerumani wanaoturuhusu kusoma na kutimiza ndoto zetu za utotoni.

Mady Kasiba

Hadithi ya TreeForHope

Eneo la mashariki mwa Kongo linachukuliwa kuwa moja ya maeneo yenye migogoro zaidi duniani. Hadi leo, kuna ripoti za vikundi vya waasi kuvamia vijiji bila mpangilio, kubaka na kuiba.
Sababu ni utajiri wa rasilimali za madini katika kanda, hasa tukio la dhahabu na kile kinachoitwa „ardhi adimu“ – malighafi ambayo inahitajika duniani kote kwa ajili ya uzalishaji wa skrini gorofa na chips kumbukumbu. Vikundi vya waasi hulinda ufikiaji wa amana za malighafi na kuzitumia kufadhili silaha na vifaa. Ufisadi na unyanyasaji hutumika kama ufichaji. Wanaoteseka ni wenyeji. Ni kejeli ya kusikitisha: watu wanaishi kwenye mlima uliojaa malighafi ya thamani na ni – haswa kwa sababu ya hii – maskini sana.
Tumejiwekea lengo la kutoa msaada mzuri kwa miradi yote. Kwa kusudi hili, tumempa Hansen kamera ya dijiti, kompyuta ya mkononi na pikipiki. Yeye hutembelea kila mradi mara kwa mara na kuripoti mara moja maendeleo ya kila mradi!

null
Nyuso za TreeForHope

Tulikutana mwaka wa 2009 tulipofanya kazi pamoja katika shirika la misaada la Ujerumani “ Cap Anamur – Deutsche Not-Ärzte e.V. “ katika eneo karibu na Kamituga. Tukawa marafiki. Mwishoni mwa wakati wetu pamoja, tuliamua kuendelea na kazi yetu na kuanzisha mradi wa kusaidia watu ambao wameathiriwa haswa na majaliwa au wenye mahitaji maalum.

null

Patrick

Mwanzilishi mwenza, ukurasa wa nyumbani na uchangishaji fedha | Anaishi Strasbourg, Alsace | Patrick ana shahada ya theolojia na ukocha na amesomea ushirikiano wa maendeleo endelevu. Mnamo 2009/2010, aliongoza ujenzi wa hospitali ya shirika la misaada la Ujerumani Cap Anamur e.V. kwenye tovuti.

null

Hansen

Mwanzilishi mwenza, Meneja wa Mradi | Anaishi Bukavu, mji mkuu wa mkoa wa Kivu Kusini | Hansen alisoma masomo ya Kiingereza na kitamaduni ya Kiafrika na pia anajihusisha kisiasa ndani ya nchi. Anakemea mara kwa mara ufisadi na usimamizi mbovu unaofanywa na serikali za mitaa, jambo ambalo halimletei marafiki tu. Hansen ana talanta dhabiti ya shirika na zawadi mahususi ya kupata masuluhisho mazuri, ya haki na yanayofaa.

null

Grit

Mwanzilishi mwenza, uratibu na ufuatiliaji | Grit ni muuguzi na mratibu aliyefunzwa katika usimamizi wa mradi wa kimataifa. Amefanya kazi katika miradi mingi ya dharura ya matibabu na misaada katika bara la Afrika. Kwa hivyo pia mnamo 2010 kwenye tovuti ya shirika la msaada la Ujerumani Cap Anamur e.V.: Ilifundisha wataalam wa ndani katika uuguzi na michakato ya shirika.

Msaada

Kiasi kidogo ambacho kinaweza kuboresha maisha kabisa Kumbuka

Maadamu shirika bado ni dogo, Patrick amekubali kupokea na kusambaza michango hiyo kwa akaunti ndogo. Kwa hivyo kwa sasa hatuwezi kutoa risiti ya mchango. Tunaomba ufahamu wako kwa ukweli huu. Asante sana. Ikiwa una maswali yoyote, jisikie huru kuwasiliana nasi kwa barua pepe.

Wähle eine Option
Bitte füllen Sie dieses Feld aus.
Bitte füllen Sie dieses Feld aus.
Bitte füllen Sie dieses Feld aus.
Bitte gib eine gültige E-Mail-Adresse ein.
Bitte füllen Sie dieses Feld aus.
Menü